SHJZ-500VA(đồng)
ShunHong
TW5003
| Tình trạng sẵn có: | |
|---|---|
| Số lượng: | |
Lợi thế sản phẩm
Tài khoản whatsapp doanh nghiệp: +86- 13690698363
Sau hơn hai thập kỷ thử nghiệm trên thị trường, máy biến áp điện của chúng tôi đã nhận được sự khen ngợi từ người dùng vì tuổi thọ và độ ổn định vượt trội của sản phẩm. Máy biến áp này không chỉ áp dụng quy trình sản xuất lõi bên trong hình xuyến một pha chất lượng cao để đảm bảo hiệu quả và độ ổn định của quá trình chuyển đổi điện áp mà còn giảm đáng kể tổn thất năng lượng trong quá trình chuyển đổi và nâng cao hiệu suất chuyển đổi tổng thể.
Để phù hợp với môi trường điện áp đa dạng, chúng tôi đã thiết kế đặc biệt máy biến áp này như một bộ chuyển đổi điện áp, cho phép nó chuyển đổi điện áp 220V thành 100V một cách nhanh chóng và ổn định, đáp ứng các yêu cầu của các thiết bị điện ở Nhật Bản và các khu vực khác trong miền điện áp 220V để đảm bảo các thiết bị điện hoạt động trơn tru.
Về mặt an toàn, bộ chuyển đổi điện áp này đã được thiết kế tỉ mỉ. Vỏ được chế tạo từ chất liệu sắt chắc chắn, toàn bộ dây dẫn bên trong được bọc bằng màng nhựa chống cháy bên ngoài, giúp nâng cao hiệu quả độ an toàn khi sử dụng. Ngoài ra, nó còn được trang bị thiết bị bảo vệ kiểm soát nhiệt độ, giúp ngăn chặn triệt để các sự cố an toàn tiềm ẩn có thể phát sinh do điện áp không ổn định hoặc quá tải, đảm bảo sự an tâm cho người dùng.
Với sự đổi mới liên tục về công nghệ và liên tục tối ưu hóa các vật liệu phụ kiện, hiệu suất chuyển đổi điện áp và độ ổn định khi vận hành của máy biến áp điện này đã được nâng cấp đáng kể. Nó không chỉ mang đến cho người dùng trải nghiệm nguồn điện đáng tin cậy và an toàn mà còn nổi lên như một sản phẩm dẫn đầu thị trường nhờ tính hiệu quả và an toàn cao. Hãy lựa chọn máy biến áp điện của chúng tôi và tận hưởng các dịch vụ chuyển đổi nguồn điện hiệu quả, an toàn và ổn định.
Thông số kỹ thuật
| Mẫu sản phẩm | SHJZ-500VA(đồng) |
| Tên sản phẩm | Bộ chuyển đổi điện áp bảo vệ điều khiển nhiệt độ bằng đồng 500W 220V sang 100V |
| Công suất áp dụng tối đa | 500W* |
| Điện áp đầu vào định mức | 220V~ |
| Điện áp đầu ra định mức | 100V~ |
| Công su | 400VA* |
| Tần số định mức | 50/60Hz |
| Chu kỳ hoạt động | 30/60 phút |
| kích thước | 16,5 * 12 * 7,5cm |
| Kích thước (có gói) | 26*16*13cm) |
| trọng lượng | 2,8kg |
| Trọng lượng (có gói) | 3,2kg |
| Kiểu | Loại khô |
| Thiết bị an toàn-1 | Kiểm soát nhiệt độ |
| Nhiệt độ tắt nguồn tự động | ≥80oC |
| Dây nguồn vuông | 0,5 hình vuông |
| Dòng điện đi qua tối đa | 4.2A |
| Nguyên vật liệu | Cuộn dây nhôm |
| Vật liệu cốt lõi | Máy biến áp vòng |
| giấy chứng nhận | CE, FCC, v.v. |
Công dụng sản phẩm
Hướng dẫn vận hành sản phẩm
Trước khi sử dụng bộ chuyển đổi điện áp lần đầu tiên, cần tiến hành kiểm tra trực quan toàn diện thiết bị để đảm bảo máy không bị hư hỏng và tất cả các bộ phận đều được cố định chắc chắn. Khi khởi động, bạn nên cẩn thận lắng nghe xem có âm thanh bất thường hay quan sát tình trạng bất thường nào, khi phát hiện tình trạng bất thường thì nên dừng ngay và tiến hành kiểm tra thêm.
Hướng dẫn sử dụng máy biến áp điện: bốn bước đơn giản, dễ dàng tận hưởng nguồn điện ổn định
Máy biến áp điện là thiết bị phụ trợ không thể thiếu trong việc sử dụng các thiết bị điện và quy trình sử dụng đúng cách là rất quan trọng để đảm bảo an toàn cho các thiết bị điện và kéo dài tuổi thọ của máy biến áp. Sau đây là quy trình sử dụng máy biến áp chuẩn hóa giúp bạn dễ dàng tận hưởng nguồn điện ổn định.
Bước 1: Kiểm tra tính toàn vẹn bên ngoài
Trước khi sử dụng máy biến áp, hãy kiểm tra bên ngoài trước để đảm bảo rằng thiết bị không có hư hỏng rõ ràng và tất cả các bộ phận đều được cố định chắc chắn. Bước này là cơ sở để ngăn ngừa sự cố và đảm bảo thiết bị hoạt động ổn định.
Bước 2: Kết nối nguồn điện
Kết nối phích cắm đầu vào của máy biến áp vào ổ cắm điện 220V. Trước khi kết nối ổ cắm điện, hãy đảm bảo rằng điện áp phù hợp với điện áp đầu vào của máy biến áp để tránh hư hỏng thiết bị do điện áp không khớp.
Bước 3: Thao tác bật nguồn
Bấm vào nút bật của máy để cấp điện cho bộ biến điện. Lúc này, máy biến áp sẽ bắt đầu hoạt động, sẵn sàng chuyển đổi điện áp 220V sang 100V để thiết bị của bạn sử dụng.
Bước 4: Kết nối và sử dụng các thiết bị
Kết nối thiết bị cần điện áp 100V với đầu ra của bộ biến điện. Sau đó bật máy lên là có thể sử dụng bình thường. Trong quá trình kết nối và sử dụng, vui lòng đảm bảo công suất của thiết bị điện không vượt quá công suất định mức của máy biến áp để đảm bảo an toàn và ổn định.
Câu hỏi thường gặp